สมาคมอุตสาหกรรมฟอกหนังไทย ร่วมกับ สมาคมหนังสัตว์ จัดพิธีทำบุญใหญ่ อุทิศบุญกุศลให้กับสรรพสัตว์ที่ใช้ในกิจกรรมฟอกหนัง
![23092562-2](https://ralanews.com/home/wp-content/uploads/2019/09/InShot_20190923_125829304-1.jpg)
สมาคมอุตสาหกรรมฟอกหนังไทย ร่วมกับ สมาคมหนังสัตว์ บริษัทเขตประกอบการอุตสาหกรรมฟอกหนัง กม.30 จำกัด บริษัทเขตประกอบการอุตสาหกรรมฟอกหนัง กม.34 จำกัด จัดพิธีทำบุญใหญ่ อุทิศบุญกุศลให้กับสรรพสัตว์ที่ใช้ในกิจกรรมฟอกหนัง
เมื่อวันที่ 20 กันยายน 62 นายอัครวัฒน์ อัศวเหม ส.ส.เขต1สมุทรปราการ พร้อมด้วยพลเอกบุญเกิด วาดวารี ประธานชมรมชาวสมุทรปราการ ร่วมเป็นประธานในพิธีทำบุญใหญ่ อุทิศบุญกุศลให้กับสรรพสัตว์ที่ใช้ในกิจกรรมฟอกหนัง
โดยมีนายเอนกพงศ์ คูณทรัพย์สิน นายกสมาคมหนังสัตว์ กล่าวรายงาน การทำบุญในครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อเป็นการทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้กับสรรพสัตว์ที่ใช้ในกิจกรรมฟอกหนัง เพื่อนำเงินที่ได้จากการทำบุญจัดซื้ออุปกรณ์ทางการแพทย์ให้กับโรงพยาบาลต่างๆ และเพื่อนำเงินมาร่วมสร้างสาธารณประโยชน์ให้กับทางโรงเรียน วัด ในถิ่นทุรกันดาร
โดยสมาคมหนังสัตว์ ได้ร่วมกับ สมาคมอุตสาหกรรมฟอกหนังไทย บริษัทเขตประกอบการอุตสาหกรรมฟอกหนัง กม.30 จำกัด บริษัทเขตประกอบการอุตสาหกรรมฟอกหนัง กม.34 จำกัด และผู้ประกอบการฟอกหนัง และบริษัทพันธมิตร เป็นการทำมาอย่างต่อเนื่องเป็นประจำ
โดยได้รับเกียรติจาก นายธนกฤต ปิยสิรินันท์ ประธานมูลนิธิร่วมกุศล สมุทรปราการ และคณะกรรมการ ผู้ประกอบการฟอกหนัง พร้อมด้วยแขกผู้มีเกียรติเข้าร่วมในงานอย่างคับคั่ง
รุ่งธรรม ยอดพล ผู้สื่อข่าวRALANEWS