สังคมคนเป็นข่าว
สาธารณสุขสตูล ไม่หยุดนิ่ง ลงพื้นที่สอนเด็กอนุบาลใส่หน้ากากอนามัย แก้ปัญหาการรับหมอกควัน
![25092562-6](https://ralanews.com/home/wp-content/uploads/2019/09/Untitled-1-46.jpg)
เมื่อเวลา 09.00 น. วันที่ 25 ก.ย.62นายยูโสบ ด่อล๊ะ รองนายกเทศมนตรีเมืองสตูล ผู้อำนวยการกองการศึกษา และผู้อำนวยการโรงเรียนอนุบาลเทศบาลเมืองสตูล พร้อมคณะครู ได้ให้การต้อนรับ นายวิริยะ สงเกื้อ รองนายแพทย์ สาธารณสุข จ.สตูล พร้อมด้วย เจ้าหน้าที่จากสาธารณสุข จ.สตูล เดินทางลงพื้นที่โรงเรียนอนุบาลเทศบาลเมืองสตูล เพื่อ มอบหน้ากากอนามัย กว่า 500 ชิ้น ให้กับนักเรียน โรงเรียนอนุบาลเทศบาลเมืองสตูล เพื่อป้องกันผลกระทบต่อสุขภาพจากหมอกควันข้ามแดนพร้อมให้ความรู้ในการดูแลสุขภาพ และการป้องกันตนเองจากหมอกควัน อีกทั้งยังได้ สอนและสาธิต การสวมหน้ากากอนามัย อย่างถูกต้อง
ผู้สื่อข่าวRALANEWS สตูล
Post Views: 498