บรรยากาศชาวบางพลี พาครอบครัวเวียนเทียน ส่งเสริมพระพุทธศาสนา บรรยากาศเวียนเทียน วันวิสาขบูชา 2567 ที่อำเภอบางพลี จังหวัดสมุทรปราการ
![67-05-26-2](https://ralanews.com/home/wp-content/uploads/2024/05/534085.jpg)
ชาวบางพลีเข้าร่วมกิจกรรมวันสำคัญทางพุทธศาสนา เวียนเทียนรอบอุโบรถ และ มหาเจดีย์ เพื่อความเป็นสิริมงคล ในปีนี้ต่างพาบุตรหลาน ครอบครัว มาร่วมเวียนเทียนทำบุญเป็นจำนวนมาก วันนี้ 22 พค 67 พระครูปลัดสุวัฒนศีลคุณ”พระครูแจ้” ดร เจ้าอาวาสวัดบางพลีใหญ่กลาง นำคณะสงฆ์ และเหล่าพุทธศาสนิกชน เวียนเทียนในโอกาศวันวิสาขบูชา ประจำปี 2567 เพื่อถวายเป็นพทธบูชา ณ อุโบสถวัดบางพลีใหญ่กลาง และพระมหาเจดีย์พิศาลวุฒิกิจมงคลมหาชนบูชิต หรือ พระมหาเจดีย์วัดกลาง เป็นเจดีย์ขนาดใหญ่ ยอดฉัตรทองคำ บรรจุพระบรมสารีริกธาตุ ที่สูงที่สุดใน อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ
โดยในปีนี้ชาวบางพลี หลายร้อยตนต่างทยอยพาบุตรหลาน และมาเป็นครอบครัวสวมชุดขาว มาเข้าวัดทำบุญ ฟังเทศนา และเดินเวียนเทียน เพื่อเป็นส่วนหนึ่งในการสืบสานและรักษาพระพุทธศาสนา จากรุ่นสู่รุ่น เพื่อให้ศาสนาพุทธ เป็นศาสนาหลัก อยู่คู่กับประเทศไทยสืบไป